Select Page

Aðalfundur Eflingar-stéttarfélags fór fram á fjarfundaforritinu Zoom í gærkvöldi. Mæting var góð en tæplega 90 manns sátu fundinn.

Í skýrslu um starf stjórnar fjallaði Sólveig Anna Jónsdóttir, formaður Eflingar um áhrif Covid faraldursins á félagsfólk Eflingar og þær áskoranir sem það hefur þurft að mæta, meðal annars aukið vinnuálag í ýmsum starfsgreinum og atvinnuleysi sem hefur bitnað illa á stórum hóp fólks. Hún tæpti á niðurstöðum könnunar Vörðu sem sýna að staða vinnuafls á höfuðborgarsvæðinu er oft á tíðum algjörlega óviðunandi, var slæm fyrir og hefur versnað til muna í faraldrinum. Þá sagði hún frá hvernig aukin áhersla á störf trúnaðarráðs, að frumkvæði stjórnar, hefur skilað góðum árangri í ýmsum mikilvægum málum til að mynda í tengslum við endurskoðun kjarasamninga, vald sjóðfélaga í lífeyrissjóðakerfinu, samningaviðræður og verkföll. Sólveig Anna lauk síðan máli sínu með þessum orðum: „Við erum ómissandi og nú þegar hagkerfið er að taka við sér að ný verður það vinnuafl okkar sem enn á ný skapar hagvöxtinn á landinu. Án okkar er ekki hægt að láta hjól atvinnulífsins snúast. Það er hinn einfaldi sannleikur málsins. Vegna þess að við erum ómissandi að öllu leyti munum við sigra í baráttunni fyrir betra lífi. Það er ég sannfærð um.‟

Ársreikningur var kynntur af endurskoðanda og samþykktur mótatkvæðalaust.

Ekkert mótframboð barst við lista Sólveigar Önnu og var stjórn því sjálfkjörin. Varaformaður í stjórn er Agnieszka Ewa Ziółkowska. Aðrir fulltrúar í stjórn Eflingar eru Eva Ágústsdóttir, Daníel Örn Arnarsson, Felix Kofi Adjahoe, Kolbrún Valvesdóttir, Guðmundur Baldursson, , Michael Bragi Whalley, Innocentia Fiati, Ólöf Helga Adolfsdóttir, Jóna Sveinsdóttir, Stefán E. Sigurðsson, Úlfar Snæbjörn Magnússon, Zsófía Sidlovits og Saviour De-Graft Ametefio sem kemur ný inn í stjórn og tekur sæti Þorsteins M. Kristjánssonar. En Þorsteinn gengur úr stjórn Eflingar eftir langa og farsæla setu í stjórn.

Um leið og Saviour var boðin velkomin til starfa var Þorsteini þakkað fyrir einstaka trúmennsku og góð störf í þágu félagsins til margra ára. Þorsteinn sat í stjórn Eflingar um langt árabil og gegndi ýmis konar trúnaðarstörfum fyrir félagið. Var hann sæmdur nafnbótinni heiðursfélagi í Eflingu og um leið veitt gullmerki félagsins. Við þetta tækifæri sagði Sólveig Anna: „Ég vil nota tækifærið til að þakka þér fyrir einstaka trúmennsku í störfum þínum fyrir félagið, sem stjórnarmaður og sem trúnaðarmaður á þínum vinnustað. Frá því ég tók við formennsku í félaginu vorið 2018 hefur þú nánast aldrei misst úr stjórnarfund. Nærveru þinni hafa ávallt fylgt góðir straumar í þeim ýmsu áskorunum sem fylgt hafa breytingum í okkar félagi. Ég sakna þess að vegna aðstæðna hefur þér ekki gefist færi á að bera fána Eflingar í göngu á 1. maí eins og þú hefur svo oft gert, en ég trúi því að þú berir gullmerki félagsins af sömu reisn.‟

Processing...
Thank you! Your subscription has been confirmed. You'll hear from us soon.
Barátta fyrir betra lífi.
Vertu áskrifandi að fréttaskeyti Eflingar. Fáðu ferskar fréttir af baráttunni og réttindum þínum í tölvupósti.
ErrorHere